เมื่อเวลา12.00น.(17มีนาคม 2567) ที่สำนักสงฆ์ไทรงาม บ้านโป่งดินดำ ตำบลบางพระ อำเภอศรีราชา จังหวัดชลบุรี พระครูปลัดนพภัณฑ์ ผู้ช่วยเจ้าอาวาสวัดเขาไม้แดง ศิษย์เอกหลวงพ่อสง่า ผู้รับครอบครูและครอบมือในการเจิมยันต์พระพุทธพักตร์หน้าทองให้แก่ประชาชน ซึ่งกำลังโด่งดังอยู่ในโลกออนไลน์ในตอนนี้ ได้นำกลุ่มวัยรุ่นสองล้อภาคตะวันออกกว่า 2,000 คนที่เดินทางด้วยรถจักรยานยนต์มาจากจังหวัดระยอง จันทบุรี ฉะเชิงเทรา ชลบุรี ปราจีนบุรี สมุทรปราการ มาร่วมทอดผ้าป่าสามัคคีที่สำนักสงฆ์ไทรงามและออกโรงทาน