เมื่อเวลา 15.00 น.วันที่ 20 มี.ค. 2567 กล้องวงจรปิดจับภาพ ชายอายุประมาณ 25-28 ปี ใส่เสื้อยืดแขนยาวสีดำทำทีเดินเข้ามาในร้านทองห้างทองกาญจนภิเษก เขตเทศบาลเมืองพนัสนิคม ตำบลพนัสนิคม อำเภอพนัสนิคม จังหวัดชลบุรี โดยได้เข้าเลือกซื้อสร้อยทอง ก่อนจะให้พนักงานขายนำสร้อยข้อมือมาให้เลือก หลังจากนั้นได้ใช้โอกาส ที่พนักงานขายเผลอ หยิบสร้อยข้อ จำนวน 1 เส้น กำใส่มือตัวเอง และนำไปใส่กระเป๋ากางเกง จากนั้นได้เดินออกไปจากร้าน แล้วขี่รถจักรยานยนต์สีดำ ไม่ทราบหมายเลขทะเบียน ที่จอดไว้หน้าร้าน ขี่ไปอย่างรวดเร็ว โดยเหตุการณ์นี้เกิดขึ้นในวันที่ 19 มีนาคม 2567