วันที่ 20 มี.ค.67 นายทวีศักดิ์ ชโนเมทาภรณ์ นายกเทศมนตรีตำบลหัวสำโรง อ.แปลงยาว จ.ฉะเชิงเทรา นายอมร สิทธิ รองนายก อบต.หัวสำโรง ตัวแทน นายธนะเกียรติ นพเกตุ นายก อบต.หัวสำโรง พร้อมด้วย สมาชิกเทศบาลตำบลหัวสำโรง (สท.) สมาชิสภาตำบลหัวสำโรง (ส.อบต.) ผู้ใหญ่บ้าน แกนนำประชาชน โดยการประสานงานของ ดร.รัฐสภา นพเกตุ (กำนันบ่วง) ร่วมยื่นหนังสือต่อ ผู้อำนวยการแขวงทางหลวงฉะเชิงเทรา เพื่อขอความอนุเคราะห์ให้ดำเนินการติดตั้งสัญญาณไฟแดง