วันที่ ( 21 มีนาคม 2567) นางสาวประภัสรา ศรีทอง นายกเหล่ากาชาดจังหวัดชลบุรี พร้อมด้วย นายนพรัตน์ ศรีพรหม นายอำเภอศรีราชา สมาชิกกิ่งกาชาดอำเภอศรีราชา ปลัดอำเภอ เจ้าหน้าที่สาธารณสุขอำเภอศรีราชา ธนาคารออมสิน ธนาคารเพื่อการเกษตรและสหกรณ์การเกษตร ลงพื้นที่อำเภอศรีราชา ในตำบลสุรศักดิ์ ตำบลบางพระ และตำบลทุ่งสุขลา เพื่อนำถุงยังชีพ น้ำดื่ม ยารักษาโรค และของใช้ที่จำเป็น เข้าช่วยเหลือประชาชนที่ได้รับความเดือดร้อนจากสถานการณ์น้ำท่วมเมื่อวันที่ 19 มีนาคม 2567 ที่ผ่านมา