เจ้าหน้าที่ 191 ได้รับแจ้งจากประชาชนว่ามีอุบัติเหตุรถยนต์พุ่งชนบ้านเรือนชาวบ้านได้รับความเสียหายคนขับยังอยู่ภายในรถ
เหตุเกิด บริเวณสามแยกตลาดนัดมาบไพ ถนนสายขลุง-มะขาม อำเภอขลุง
หลังรับแจ้งจึงได้ประสานเจ้าหน้าที่กู้ชีพขลุงมูลนิธิฯ และเจ้าหน้าเจ้าหน้าที่ตำรวจสายตรวจให้เดินทางไปยังที่เกิดเหตุทันที
เบื้องต้นพบเป็นรถยนต์กระบะยี่ห้ออีซูซุ หมายเลขทะเบียน จอดนิ่งอยู่ภายในร้านค้าขายของชำ ตรงข้ามกับตลาดนัดมาบไพ บริเวณภายในร้านโต๊ะเก้าอี้ข้าวของกระจัดกระจาย มีเลือดไหลออกมาจากกระบะรถนองเต็มพื้น
ส่วนคนขับ คือเฮียถาก (เสี่ยเจ้าของตลาดนัดมาไพ) ออกมาจากรถแล้วกำลังนั่งมึนอยู่ ภายในร้านดังกล่าว
สอบถามชาวบ้านที่อยู่ในเหตุการณ์ นางเสาวนีย์ สังข์วงศ์ (เสื้อสีฟ้า เอี่ยมน้ำเงินขอบแดง) เล่าว่า
ขณะเกิดเหตุตนเองกำลังนั่งคุยกันอยู่บริเวณโต๊ะไม้ภายในร้านค้า จากนั้นมีเสียงรถเสียหลักพุ่งเข้ามาตนเองจึงกระโดดหลบรอดมาได้อย่างหวุดหวิด ส่วนโต๊ะที่นั่งกันอยู่นั้นถูกรถกวาดไปอัดติดกับกำแพงร้าน คาดว่าที่รอดมาได้เพราะแขวนพระดี