เมื่อเวลา 09.00 น. วันที่ 23 มีนาคม 67 ที่บ้านของนายเจริญ วันวาน อาย57ปี (เจ้าสาว)มีตำแหน่งคือแพทย์แผนไทย ประจำโรงพยาบาลหนองบัวระเหว(ระ-เว)บ้านเลขที่228หมู่13 บ้านวังอุดม ต.วังตะเฆ่ อ.หนอวบัวระเหว จ.ชัยภูมิ ได้มีพิธีมงคลสมรสระหว่างนายเจริญ วันวาน อาย57ปี มีตำแหน่งคือแพทย์แผนไทยที่ (เจ้าสาว) กับนายนายเรวัตร ทรัพย์ประเสริฐ อายุ35ปีเจ้าบ่าวหนุ่มโรงงาน ชาวจังหวัดสุโขทัย ได้ยกขันหมากมาสู่ขอตามประเพณี มีพิธีทำบุญเลี้ยงพระโดยทั้งคู่ซึ่งได้มีการจัดพิธีมงคลสมรสขึ้นอย่างเรียบง่ายโดยในช่วงเช้าได้มีพิธีสงฆ์