วันที่ 26 มีนาคม 2567 เวลา 11:40 น. พล.ต.อ.กิตติ์รัฐ พันธุ์เพ็ชร์ รองผู้บัญชาการตำรวจแห่งชาติ รักษาราชการแทนผู้บัญชาการตำรวจแห่งชาติ , พล.ต.ท.สำราญ นวลมา ผู้ช่วยผู้บัญชาการจำรวจแห่งชาติ , พล.ต.ท.ธิติ แสงสว่าง บัญชาการตำรวจนครบาล และ พล.ต.ต.นพศิลป์ พูลสวัสดิ์ รองผู้บัญชาการตำรวจนครบาล พร้อมทีมสืบสวนนคนบาล 8 ได้แถลงการจับกุมผู้ต้องหา 6 ราย ซุกซ่อนยาเสพติดก่อนกระจายในพื้นที่ปริมณฑล ตรวจยึดยาบ้า 5.6 ล้านเม็ด และคีตามีน 200 กิโลกรัม