27 มีนาคม 2567 นายวิทวัต ปัญจมะวัต รองเลขาธิการคณะกรรมการการอาชีวศึกษา เป็นประธานการประชุมการขับเคลื่อนอาชีวศึกษาระบบทวิภาคี ภายใต้คณะกรรมการประสานความร่วมมือระหว่างภาครัฐและเอกชน PPP( Public Private Partnership)ระดับภูมิภาค ( ภาคเหนือ และ ภาคตะวันออกและ กรุงเทพมหานคร) โดยมี ว่าที่พันตรีวัชรพล ลักษณลม้าย ผู้อำนวยการ(วิทยฐานะเชี่ยวชาญ) วิทยาลัยเทคนิคฉะเชิงเทรา – ผู้อำนวยการสำนักงานอาชีวศึกษาจังหวัดฉะเชิงเทรา – ปฎิบัติหน้าที่ ผู้อำนวยการศูนย์อาชีวศึกษาทวิภาคี สำนักงานคณะกรรมการการอาชีวศึกษา และ ผู้อำนวยการสถานศึกษา ร่วมประชุม วางแผน เพื่อขับเคลื่อนอาชีวศึกษาทวิภาคี ณ ห้องประชุม 5 สอศ.