จากกรณี เมื่อวันที่ 27 มี.ค.67 เฟซบุ๊กชื่อ Katy Boon ได้โพสต์ประชาสัมพันธ์ข้อความ “ทุกคนฝากแชร์หน่อยค่ะ แม่แคทหายตัวไปตั้งแต่เวลาประมาณ 09.20 น.เช้าของวันนี้ ออกจากตลาดเช้าสัตหีบกลับบ้าน ต.สัตหีบ อ.สัตหีบ จ.ชลบุรี ซึ่งปกติจะใช้เวลากลับบ้านเพียง 10 นาที จนถึงตอนนี้ (เวลา 01.20 น.) ยังหาตัวแม่ไม่เจอค่ะ