วันที่ 29 มี.ค. 2567 ร.ต.อ.บุญเจือ เเสงสวัสดิ์ รอง สว ( สอบสวน ) สภ.เฉลิมพระเกียรติ จ.นครศรีธรรมราช ได้รับแจ้งเกิดอุบัติเหตุรถกระบะเสียหลักชนเสาไฟฟ้าหน้าปั้มน้ำมัน “ ป้าแดง “ บนถนนสาย 408 นครศรี – หัวไทร ท้องที่ หมู่ 3 ต.สวนหลวง อ.เฉลิมพระเกียรติ คนขับเสียชีวิตคาที่ จึงพร้อมด้วยแพทย์เวรโรงพยาบาลเฉลิมพระเกียรติและ เจ้าหน้าที่มูลนิธิประชาร่วมใจ