เมื่อเวลา 05.06 น.วันที่ 1 เมษายน 2567 ศูนย์วิทยุหน่วยบรรเทาสาธารณภัยทางบก เมืองพัทยา รับแจ้งเหตุเพลิงไหม้บ้านเรือนประชาชน เหตุเกิดที่ อาคารโถงหลังใหญ่ ต.หนองปรือ อ.บางละมุง จ.ชลบุรี หลังรับแจ้งจึงประสานหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง เจ้าหน้าที่ตำรวจ สภ.เมืองพัทยา เจ้าหน้าที่ตำรวจท่องเที่ยวเมืองพัทยา เจ้าหน้าที่เมืองพัทยา เจ้าหน้าที่กู้ภัยฯ และกำลังเจ้าหน้าที่ดับเพลิงรีบไปตรวจสอบ