วันที่4 เมษายน 2567 นายวิทวัต ปัญจมะวัต รองเลขาธิการคณะกรรมการการอาชีวศึกษา เป็นประธานเปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการให้ความรู้เกี่ยวกับการจัดการอาชีวศึกษาระบบทวิภาคี ภายใต้โครงการยกระดับการจัดการอาชีวศึกษาระบบทวิภาคีโดยใช้พื้นที่เป็นฐาน ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 โดยมีว่าที่พันตรี วัชรพล ลักษณลม้าย ผู้อำนวยการศูนย์อาชีวศึกษาทวิภาคี กล่าวรายงานวัตถุประสงค์โครงการฯ พร้อมทั้งเยี่ยมชมนิทรรศการการจัดการอาชีวศึกษาระบบทวิภาคีจากสถานประกอบการชั้นนำ