วันที่ 10 เมษายน 2567 ที่ ณ ศาลาอัญเชิญหลวงพ่อพุทธโสธร วัดโสธรวราราม วรวิหาร ตำบลหน้าเมือง อำเภอเมืองฉะเชิงเทรา จังหวัดฉะเชิงเทรา นายชลธี ยังตรง ผู้ว่าราชการจังหวัดฉะเชิงเทรา เป็นประธานพิธีเปิดงานวันผู้สูงอายุและวันแห่งครอบครัวจังหวัดฉะเชิงเทรา ประจำปี 2567 พร้อมด้วย นางพัทธานันท์ ยังตรง นายกเหล่ากาชาดจังหวัดฉะเชิงเทรา พระเทพภาวนาวชิรคุณ วิ. เจ้าอาวาสวัดโสธรวราราม วรวิหาร เจ้าคณะจังหวัดฉะเชิงเทรา นายกำพล สิริรัตตนนท์ นางสาวฉัตรประอร นิยม รองผู้ว่าราชการจังหวัดฉะเชิงเทรา นางรัดใจ สิริรัตตนนท์ นางลักษณา อิศรางกูร ณ อยุธยา พัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์จังหวัดฉะเชิงเทรา ประธานสาขาสมาคมสภาผู้สูงอายุแห่งประเทศไทย หัวหน้าส่วนราชการ ประชาชน และผู้สูงอายุ เข้าร่วมพิธี