วันที่ 11เมษยน 2567ผู้สื่อข่าวลงพื้นที่ บริเวณคลองส่งน้ำ หน้าเขื่อนเก็บน้ำคลองพระปรง บ้านระเบาะหูกวางหมู่ที่ 6 ต.ช่องกุ่ม อ.วัฒนานคร จ.สระแก้ว จ ได้มีประชาชนและ นักท่องเที่ยว พาครอบครัวเดินทางมาเล่นน้ำในคลองส่งน้ำกันเป็นจำนวนมาก ซึ่งประชาชนที่มาส่วนใหญ่จะเป็นคนในพื้นที่ และพื้นที่ไกล้เคียงโดยพากันขับรถยนต์และ จักรยานยนต์ มาจอดริมคลองส่งน้ำ ก่อนถึงอ่างเก็บน้ำพระปรง ต่างพากันตั้งโต๊ะ เก้าอี้ ปูเสื่อ นั่งรับประทานอาหาร พักผ่อน กับครอบครัว ในช่วงวันหยุดยาวไม่ต้องไปหาที่เที่ยวไกลๆ ไม่ต้องไปแย่งใครเล่น หรือแย่งกันกิน ขณะที่หลายคน ทั้งผู้ใหญ่ และเด็กๆ ก็พากันกระโดดเล่นน้ำกันอย่างสนุกสนาน โดยมีเสียงเพลงที่เปิดจากรถยนต์หลายคัน เปิดเพลงผ่านลำโพง สร้างความครื้นเครงเป็นอย่างมาก ขณะที่ชาวบ้านบางคนใช้โอกาสที่มีนักท่องเที่ยวจำนวนมาก ได้นำอาหาร และเครื่องดื่มมาวางขายสามารถ สร้างรายได้เสริม ส่งผลให้เศรษฐกิจการค้าขายบริเวณนี้คึกคัก ไปด้วย