วันที่ 11 เมษายน 2567 นายกิตติ เป้าเปี่ยมทรัพย์ นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดฉะเชิงเทรา เป็นประธานเปิดกิจกรรม Big Cleaning Day (บิ๊กคลีนนิ่งเดย์) โครงการวัด ประชา รัฐ สร้างสุข พร้อมด้วยผู้บริหาร หัวหน้าส่วนราชการ ข้าราชการ พนักงานในสังกัดองค์การบริหารส่วนจังหวัดฉะเชิงเทรา พร้อมนี้มีนายสุเทพ สถิตย์ นายก อบต.บ้านใหม่ และนายจำรัส คำรอด นายกสมาคมอาสาสมัครสาธารณสุขประจำหมู่บ้านจังหวัดฉะเชิงเทรา นำทีม อสม. เข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ด้วย ณ วัดไชยพฤฒาราม (วัดสัมปทวนใน) ตำบลบ้านใหม่ อำเภอเมืองฉะเชิงเทรา จังหวัดฉะเชิงเทรา