เมื่อเวลา 11.00 น. วันที่ 11 เมษายน 2567 ที่บริเวณสวนสัตว์เปิดเขาเขียว นาย ชิเงกิ โออิ รองประธานกรรมการบริษัท สยาม เด็นโซ่ แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด เป็นประธานพิธีการส่งมอบรถฉุกเฉินช่วยเหลือผู้ป่วยให้กับ นายณรงวิทย์ ชดช้อย ผู้อำนวยการสวนสัตว์เปิดเขาเขียว ผู้รับมอบ รถพยาบาลสีขาว ยี่ห้อ โตโยต้า หมายเลขทะเบียน ญย 9485 กรุงเทพมหานคร จากบริษัท สยาม เด็นโซ่ แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด