เนื่องด้วยเข้าสู่เทศกาลวันปีใหม่ไทย หรือวันสงกรานต์ ประจำปี 2567 หลากหลายภาคส่วนได้จัดกิจกรรมเพื่อสืบสานวัฒนธรรมและประเพณีที่ดีงามของไทยกันในหลากหลายพื้นที่ทั่วประเทศ
วันที่ 11 เม.ย.67 ที่ห้องประชุมทัพพระยา ศาลาว่าการเมืองพัทยา จ.ชลบุรี นายปรเมศวร์ งามพิเชษฐ์ นายกเมืองพัทยา เป็นประธานในพิธีรดน้ำขอพรผู้สูงอายุกลุ่มพัฒนาสตรีเมืองพัทยา เนื่องใยเทศกาลวันสงกรานต์ ประจำปี 2567