เมื่อเวลา18.30น.(11เมษายน2567) นายนพรัตน์ ศรีพรหม นายอำเภอศรีราชา มอบหมายให้ผู้นำท้องถิ่นตำบลบึง อำเภอศรีราชา ตั้งด่านชุมชนเพื่อลดอุบัติเหตุทางท้องถนนช่วงเทศกาลสงกรานต์ประจำปี2567 โดยมีนายชัยณรงค์ ทองศิริ กำนันตำบลบึง และผู้ใหญ่บ้าน ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านทุกหมู่บ้านในตำบลบึง อำเภอศรีราชา ได้ร่วมกันตั้งด่านชุมชนเพื่อลดอุบัติเหตุทางท้องถนนในช่วง เทศกาลสงกรานต์ ตั้งแต่วันที่ 11-17 เมษายน 2567 ตามคำสั่งของ นายนพรัตน์ ศรีพรหม นายอำเภอศรีราชา