เมื่อเวลา 19.00 น.วันที่ 11 เม.ย.67 ที่สนามกีฬากลางจังหวัดระยอง ต.เนินพระ อ.เมือง จ.ระยอง นายกิตติ เกียรติ์มนตรี รองนายก อบจ.ระยอง เป็นประธานเปิดกิจกรรมการประกวดสาวน้อยสงกรานต์และยางพารา ประจำปี 2567 ซึ่งเป็นกิจกรรมหนึ่งที่จัดขึ้นภายในงานมหกรรมยางพาราและเกษตรแฟร์ EEC ไทย-จีน 2025 RUBBER ZONE ระหว่างวันที่ 6-15 เม.ย. นี้ โดยมีเด็กเยาวชนอายุระหว่าง 10-15 ปี เข้าร่วมประกวด จำนวน 10 คน โดยมี ดร.อุทัย สอนหลักทรัพย์ สมาคมสหพันธ์ชาวสวนยางแห่งประเทศไทย คุณณัฎฐชุภา แสงจันทร์พงษ์ ปลัดอำเภอเมืองระยอง คุณวรรณี สุขสุบรรณ ผู้รับมอบหมายจาก วัฒนธรรมจังหวัดระยอง จากท่านวรวุฒิ ด่านสมพงค์ นพ.ปราโมทย์ ชูดา ประธานชมรมจิตอาสาราชประชาสมาสัย จังหวัดระยอง