นายพนธกร ใคร่ครวญ ผู้ประสานงานพรรคเพื่อไทยและผู้บริหารโรงแรมเดอะนาวีเฮาส์โฮเตลสัตหีบ เป็นประธานเปิดงานนมัสการปิดทองหลวงพ่อทัต วรุตตโม วัดช่องแสมสาร ต.แสมสาร อ.สัตหีบ จ.ชลบุรี โดยมี พระครูวิสารทสุตากร เจ้าคณะ อำเภอสัตหีบและเจ้าอาวาสวัดช่องแสมสาร เป็นประธานฝ่ายสงฆ์ มีนายอดุลย์ รักษ์สกุลสงสัย นายก อบต.แสมสาร ผู้นำท้องถิ่นท้องที่ และประชาชนในพื้นที่ร่วมในพิธี ณ ศาลาการเปรียญวัดช่องแสมสาร