วันจันทร์ที่ ๑๕ เมษายน พ.ศ.๒๕๖๗ เวลา ๑๐.๓๐ น. ณ วัดโพนงาม ตำบลคู้ยายหมี อำเภอสนามชัยเขต จังหวัดฉะเชิงเทรา นางสาวฉัตรประอร นิยม รองผู้ว่าราชการจังหวัดฉะเชิงเทรานำพุทธศาสนิกชน ทำบุญถวายภัตตาหารเพลแด่พระภิกษุสงฆ์ จำนวน ๑๐ รูป
วันจันทร์ที่ ๑๕ เมษายน พ.ศ.๒๕๖๗ เวลา ๑๐.๓๐ น. ณ วัดโพนงาม ตำบลคู้ยายหมี อำเภอสนามชัยเขต จังหวัดฉะเชิงเทรา นางสาวฉัตรประอร นิยม รองผู้ว่าราชการจังหวัดฉะเชิงเทรานำพุทธศาสนิกชน ทำบุญถวายภัตตาหารเพลแด่พระภิกษุสงฆ์ จำนวน ๑๐ รูป
ณ วัดโพนงาม ตำบลคู้ยายหมี อำเภอสนามชัยเขต จังหวัดฉะเชิงเทรา เนื่องในวันสงกรานต์หรือวันขึ้นปีใหม่ไทย พร้อมด้วย นางปิณฑิรา เก่งการพานิช นายอำเภอพนมสารคาม และพุทธศาสนิกชน เข้าร่วมกิจกรรมฯ โดยพระปัญญาวิสุทธิโมลี (วันชัย เขมวิชโย) เจ้าคณะจังหวัดลพบุรี(ธ) ผู้รักษาการแทนเจ้าอาวาสวัดโพนงาม อำเภอสนามชัยเขต เป็นประธานฝ่ายสงฆ์ การทำบุญในวันนี้ เพื่อความเป็นสิริมงคล และทำนุบำรุงพระพุทธศาสนา ด้วยวิถีพุทธ วิถีธรรม หลังจากนั้น ได้ร่วมกันสรงน้ำพระ และรดน้ำผู้สูงอายุ ซึ่งประเพณีดังกล่าวนี้ถือว่าควรแก่การอนุรักษ์เป็นอย่างยิ่ง เพราะเป็นการแสดงความกตัญญูกตเวทิตาคุณ และสืบสานประเพณีวัฒธรรมที่ดีงามของไทย
อาษา/ปรีญาภรณ์/ผู้สื่อข่าวประจำจังหวัดฉะเชิงเทรา
บริษัท ท็อปนิวส์ ดิจิตัล มีเดีย จำกัด
333 หมู่ 4 ธนาซิตี้ ต.บางโฉลง อ.บางพลี จ.สมุทรปราการ 10540
Please contact: Worarak
อีเมล : [email protected]
ติดต่อ : 081-649-0178, 02-153-9577
Please contact : Sirindhip Yutika
Email:
[email protected],
[email protected]
Mobile: (+66) 80-818-8187