วันที่ 17 เม.ย. 2567 ที่บ้านพักเลขที่ 207 ม.6 ต.ท่ากระดาน อ.สนามชัยเขต จังหวัดฉะเชิงเทรา นายชลธี ยังตรง ผู้ว่าราชการจังหวัดฉะเชิงเทรา ประธานกรรมการมูลนิธิราชประชานุเคราะห์ประจำจังหวัดฉะเชิงเทรา มอบหมายให้ นายปรัชญา พิมพาแป้น นายอำเภอสนามชัยเขต มอบเงินสงเคราะห์ให้แก่ครอบครัวของผู้เสียชีวิต จากกรณีถูกช้างป่าทำร้าย โดยมี นางลักษณา อิศรางกูร ณ อยุธยา พัฒนาสังคม
และความมั่นคงของมนุษย์จังหวัดฉะเชิงเทรา กล่าวรายงาน พร้อมด้วย ข้าราชการในพื้นที่ และญาติผู้เสียชีวิต เข้าร่วมพิธีฯ