เมื่อเวลา 08.00 น.วันนี้ 17 เมษายน 2567 นายสนธยา คุณปลื้ม อดีตรัฐมนตรีว่าการกระทรวงการท่องเที่ยวและกีฬา พร้อมด้วยนางสุกุมล คุณปลื้ม อดีตรัฐมนตรีว่าการกระทรวงวัฒนธรรม นายวิทยา คุณปลื้ม นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดชลบุรี รวมถึงข้าราชการ องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น ได้ร่วมงานประเพณีก่อพระเจดีย์ทรายวันไหลบางแสน ประจำปี 2567 ซึ่งจัดขึ้นที่ชายหาดบางแสน ตำบลแสนสุข อำเภอเมือง จังหวัดชลบุรี โดยมี นายณรงค์ชัย คุณปลื้ม นายกเทศมนตรีเมืองแสนสุข นำคณะผู้บริหารและสมาชิกสภาเทศบาลเมืองแสนสุข พร้อมนำผู้ร่วมงานเข้าตักบาตรถวาย ภัตตาหารแด่พระภิกษุสงฆ์ เพื่อเป็นการสืบสานและอนุรักษ์ประเพณีของไทยให้คงอยู่ อีกทั้งยังเป็นการประชาสัมพันธ์แหล่งท่องเที่ยวชายหาดบางแสน ให้เป็นที่รู้จักอย่างแพร่หลายทั้งในประเทศ และต่างประเทศ