วันที่ 23 เม.ย.67 นายปรเมศวร์ งามพิเชษฐ์ นายกเมืองพัทยา ให้การต้อนรับคุณสุรางค์ จันทร์แย้ม ผู้อำนวยการมูลนิธิเพื่อนพนักงานบริการ SWING พร้อมคณะ เพื่อหารือการจัดงาน Pattaya Community Pride 2024 โดยมี นายภูมิพิพัฒน์ กมลนาถ เลขานุการนายกเมืองพัทยา และเจ้าหน้าที่ฝ่ายป้องกันและควบคุมโรค สำนักสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม เข้าร่วม ที่ห้องประชุมศาลาว่าการเมืองพัทยา จ.ชลบุรี
โดยมูลนิธิเพื่อนพนักงานบริการ SWING กำหนดจัดงาน Pattaya Community Pride 2024 ในวันเสาร์ที่ 8 มิถุนายน 2567 ที่บริเวณจอมเทียนคอมเพล็กซ์ หาดจอมเทียน เมืองพัทยา โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อแสดงเจตนารมณ์ในการให้ความสำคัญถึงสิทธิและความเท่าเทียมทางเพศ พร้อมเฉลิมฉลองการสมรสเท่าเทียม โดยจะมีตัวแทนผู้ประกอบการภาครัฐและภาคเอกชน ห้างร้าน ชมรม สมาคม และองค์กรต่างๆ ส่งตัวแทนเข้าร่วมกิจกรรม