วันที่ 23 เม.ย.67 ตามที่สมาคมกีฬาปัญจกีฬาแห่งประเทศไทย จัดการแข่งขัน Southeast Asian Championships 2024, Thailand ระหว่างวันที่ 21 – 23 เมษายน 2567 ณ บริเวณชายหาดจอมเทียน เมืองพัทยา ซึ่งรายการนี้มี จ่าโท ภูริช โยเฮือง หรือ น้องคิว ซึ่งเป็นตัวแทนของประเทศไทยเข้าร่วมการแข่งขัน “โอลิมปิค 2024” ณ กรุงปารีส ประเทศฝรั่งเศส เข้าร่วมการแข่งขันรายการนี้ด้วย
พลเรือเอก อภิวัฒน์ ศรีวรรธนะ นายกสมาคมกีฬาปัญจกีฬาแห่งประเทศไทย เปิดเผยว่า สมาคมกีฬาปัญจกีฬาแห่งประเทศไทย มีนักกีฬาที่ควอลิฟายเข้าแข่งขันกีฬาโอลิมปิค 2024 จำนวน 1 คน คือ จ่าโท ภูริช โยเฮือง หรือ น้องคิว ได้ผ่านการคัดเลือกไปแข่งขันกีฬาปัญจกีฬาสมัยใหม่ในโอลิมปิกเกมส์ 2024 ที่จะจัด ณ กรุงปารีส ประเทศฝรั่งเศสในระหว่างวันที่ 26 กรกฎาคม – 11 สิงหาคม ปีนี้ ภายหลังจากที่ได้ทำผลงานดีเยี่ยมในการแข่งขันเอเชียนเกมส์ ครั้งที่ 19 ที่เมืองหางโจว ประเทศจีน เมื่อเดือนกันยายน 2566 ที่ผ่านมา