ที่ห้องแก้วเจ้าจอมองค์การบริหารส่วนจังหวัดชลบุรี นายวิทยา คุณปลื้ม นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดชลบุรี เป็นประธานเปิดโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการ สูงวัยสุขภาพดี กายใจเป็นสุข เนื่องในโอกาสเชิดชูเกียรติผู้สูงอายุจังหวัดชลบุรี และพร้อมมอบประกาศนียบัตรเชิดชูเกียรติผู้สูงอายุ จำนวน 6 ท่าน โดยมี นายเอกรัตน์ เมนะคงคา ประธานเครือข่ายผู้สูงอายุ องค์การบริหารส่วนจังหวัดชลบุรี กล่าวรายงาน มีวัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริมให้ผู้สูงอายุได้แสดงศักยภาพและเสริมพลังให้ผู้สูงอายุตระหนักในคุณค่าของคุณงามความดีที่ควรค่า ต่อการยกย่องเชิดชู รวมถึงส่งเสริมคุณค่าการใช้ชีวิตของผู้สูงอายุ ด้วยกระบวนการดูแลร่างกาย จิตใจและการดำรงชีวิต