เมื่อวันที่ 29 เมษายน 2567 เวลา 16.30 น. นายนพรัตน์ ศรีพรหม นายอำเภอศรีราชาเป็นประธานในพิธีเจริญพระพุทธมนต์ เฉลิมพระเกียรติ สมเด็จพระเจ้าลูกยาเธอ เจ้าฟ้าทีปังกรรัศมีโชติ มหาวชิโรตตมางกูร สิริวิบูลยราชกุมาร เนื่องในโอกาสวันคล้ายวันประสูติ 29 เมษายน 2567 ณ ศาลาโดมวัดเนินบุญญาราม(ต้นมะม่วง) ตำบลทุ่งสุขลา อำเภอศรีราชาจังหวัดชลบุรี โดยพระครูวิบูลปริยัติกิจ เจ้าคณะอำเภอศรีราชา เป็นประธานฝ่ายสงฆ์ โดยมี หัวหน้าส่วนราชการ ข้าราชการส่วนท้องถิ่น และประชาชน ร่วมพิธีโดย