วันอังคารที่ 30 เมษายน 2567 โดยนิมนต์พระสงฆ์จาก วัดนอก จังหวัดชลบุรี จำนวน 9 รูป นำโดย คุณอรรถชัย (ทรี) วิชชาบุญศิริ รองกรรมการผู้จัดการ บ้านช้างกรุ๊ป เจริญพระพุทธมนต์ ถวายสังฆทาน ถวายภัตตาหาร และ จตุปัจจัยพร้อมดอกไม้ตามลำดับ วัตถุประสงค์เพื่อนำสิ่งดีๆ ความเป็นสิริมงคลและสร้างขวัญกำลังใจมาสู่โรงแรมเป็นสัญลักษณ์ที่ดีในการต้อนรับลูกค้าในฤดูกาลท่องเที่ยวที่จะมาถึงนี้ และถือโอกาสสร้างความสามัคคีปรองดองกันในการทำงานอีกด้วยสำหรับ BLUMONKEYHUB&HOTELBANGSAEN เป็นโรงแรมเปิดใหม่ใจกลางเมืองบางแสน เป็นธุรกิจในเครือ บริษัท บ้านช้าง โฮเทล แอนด์ เซอร์วิส จำกัด เป็นแฟรนไชส์สาขาที่ 14 ของกลุ่มโรงแรมในเครือบลูมังกี้ เนื่องจากทางทีมผู้บริหารมีความสนใจในแบรนด์โรงแรมไทยที่ประสบความสำเร็จและถือว่ามีชื่อเสียงในธุรกิจโรงแรมและการบริการแบรนด์หนึ่ง จึงตัดสินใจร่วมมือกับบลูมังกี้ เพื่อต่อยอดธุรกิจและถือเป็นการส่งเสริมการท่องเที่ยวเมืองอีกทางหนึ่งด้วย โรงแรม บลูมังกี้ ฮับ แอนด์ โฮเทล บางแสน (Blu Monkey Hub & Hotel บางแสน) เปรียบเสมือนเป็นศูนย์กลางในการเดินทาง