เมื่อเวลา 16.30 น. ของวันที่ 1 พฤษภาคม 2567 ที่บริเวณด้านหน้าศาลากลางจังหวัดฉะเชิงเทรา นายชลธี ยังตรง ผู้ว่าราชการจังหวัดฉะเชิงเทรา เป็นประธานพิธีเปิดกิจกรรมจิตอาสาเพื่อเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 พร้อมด้วย นายกำพล สิริรัตตนนท์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดฉะเชิงเทรา ตลอดจนส่วนราชการทุกหมู่เหล่า และประชาชนจิตอาสา ร่วมกิจกรรม Big Cleaning Day โดยร่วมกันทำความสะอาด พื้นที่ส่วนราชการ ในบริเวณศาลากลางจังหวัดฉะเชิงเทรา และลานพระบรมราชานุสาวรีย์ พระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว หน้าศาลากลางจังหวัด รวมทั้งพัฒนาทำความสะอาด ในพื้นที่สาธารณะ โดยกิจกรรมในครั้งนี้ทุกภาคส่วนต่างร่วมทำความดี ด้วยความสุข และน้อมแสดงความจงรักภักดี เพื่อเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567
![](https://cdn.khaodentuathai.com/2024/05/IMG20240501165521_01_0.jpg?x-image-process=style/webp)
![](https://cdn.khaodentuathai.com/2024/05/IMG20240501165748_01_0.jpg?x-image-process=style/webp)
![](https://cdn.khaodentuathai.com/2024/05/IMG20240501165814_01_0.jpg?x-image-process=style/webp)