วันที่ 2 พฤษภาคม 2567 ที่ องค์การบริหารส่วนตำบลดอนฉิมพลี อำเภอบางน้ำเปรี้ยว จังหวัดฉะเชิงเทรา นายชลธี ยังตรง ผู้ว่าราชการจังหวัดฉะเชิงเทรา พร้อมด้วยนางพัทธานันท์ ยังตรง นายกเหล่ากชาดจังหวัดฉะเชิงเทรา ประธานแม่บ้านมหาดไทยจังหวัดฉะเชิงเทรา นายธีระพล สุ่มมาตย์ นายอำเภอบางน้ำเปรี้ยว และผู้แทนส่วนราชการ ครอบครัวอุปถัมภ์ เยาวชนที่เข้าร่วมโครงการสานใจไทยสู่ใจใต้ รุ่นที่ 42 ร่วมให้การต้อนรับ นายอารีย์ วงศ์อารยะ ประธานเยี่ยมโครงการ “สานใจไทย สู่ใจใต้” ในโอกาสเยี่ยมและให้กำลังใจ เยาวชนและครอบครัวอุปถัมภ์ที่เข้าร่วมโครงการฯ