สภ.แสนภูดาษ..ตามนโยบายและข้อสั่งการของ พล.ต.ต.นเรวิช สุคนธวิท ผบก.ภ.จว.ฉะเชิงเทรา ให้หัวหน้าสถานีตำรวจทุกพื้นที่พร้อมเจ้าหน้าที่ตำรวจในสังกัด ออกตรวจเยี่ยมชุมชน เข้าถึง เข้าใจ รับทราบปัญหาในชุมชนเพื่อนำมาแก้ไขโดยให้มีคณะกรรมการ กต.ตร.ของแต่ละสภ.เข้ามามีส่วนร่วมในการแก้ไขปัญหา
สืบเนื่องจากสายตรวจจราจร ได้พบปัญหาการจราจรบริเวณจุดกลับรถใต้สะพานจางวางช่วงชั่วโมงเร่งด่วน รถยนต์ที่มากลับรถใต้สะพานจำนวนมาก การจราจรไม่คล่องตัว ปัญหาเกิดจากสภาพพื้นผิวถนนชำรุดรถยนต์ที่สัญจรชะลอท้ายแถวยาวถึงหน้าสนามกอล์ฟ งานจราจรจึงได้รายงานปัญหาดังกล่าวให้ พ.ต.อ.จิรวัฒน์ ยอดกระโหม ผกก.สภ.แสนภูดาษ ทราบเพื่อดำเนินการแก้ไขปัญหาดังกล่าว