เมื่อเวลา 09.00 น. วันที่ 19 พ.ค.67 ณ พระธาตุศรีสองรัก ต.ด่านซ้าย อ.ด่าซ้าย จ.เลย นายชัยพจน์ จรูญพงศ์ ผู้ว่าราชการจังหวัดเลย เป็นประธานในพิธีเปิดงาน”นมัสการพระธาตุศรีสองรัก” ประจำปี 2567
มีรองผู้ว่าราชการจังหวัด น.ส.ณัณธิญาจ์ มังคละคีรี วัฒนธรรมจังหวัดเลย นายจริยาทร สูหู่ ผู้อำนวยการการท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย สำนักงานเลย พร้อมหัวหน้าส่วนราชการ หน่วยงาน รัฐวิสาหกิจ องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น ผู้นำชุมชน ประชาชนและนักท่องเที่ยวร่วมงานจำนวนนับพันคน