วันที่ 24 พฤษภาคม 2567 ณ ลานสนามบินเครือสหพัฒน์ ตำบลบึง อำเภอศรีราชา จังหวัดชลบุรี นายนพรัตน์ ศรีพรหม นายอำเภอศรีราชา เป็นประธานเปิดงาน 130 ปี ของดีศรีราชา(มหกรรมสับปะรด ครั้งที่ 5)” เพื่อเป็นการสร้างความภาคภูมิใจในวิถีชีวิตชุมชน ก่อให้เกิดการอนุรักษ์ฟื้นฟูและสืบสานวัฒนธรรมชุมชน เป็นการสร้างความรัก ความสามัคคี สมานฉันท์ ความปรองดอง ตลอดจนการมีส่วนร่วมของพี่น้องประชาชน เพื่อสร้างรายได้ และเพิ่มมูลค่าผลผลิตทางการเกษตร อีกทั้งยังเป็นการส่งเสริมการท่องเที่ยวของจังหวัดชลบุรี โดยมี นายอาทิตย์ ทองพิมพ์ เกษตรอำเภอสัตหีบ รักษาราชการแทนเกษตรอำเภอศรีราชา กล่าวรายงาน พร้อมด้วย หัวหน้าส่วนราชการ ผู้นำองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น ผู้กำกับการสถานีตำรวจภูธรในพื้นที่ กำนัน ผู้ใหญ่บ้านและ ประชาชนเข้าร่วมเป็นจำนวนมาก ซึ่งจะจัดกันในระหว่างวันที่ 24 พ.ค.- 3 มิ.ย. 2567