เมื่อวันที่ 26 พ.ศ. 2567 เวลาประมาณ 06.50 น. ร.ต.อ.ธิติรัตน เพ็งลำ พงส. สภ. พนัสนิคม ได้รับแจ้งเหตุว่ามีผู้เผาตัวเองเสียชีวิตที่ป่ากล้วย ข้างบ้าน หมู่ 4 ตำบลหนองขยาด อำเภอพนัสนิคม จังหวัดชลบุรี จึงเดินทางไปตรวจสอบพบผู้เสียชีวิต ชื่อ นายวินัย อายุ 53 ปี นอนเสียชีวิตอยู่บริเวณป่ากล้วย ในสภาพเปลือย มีบาดแผลพุพองร่องรอยไหม้ทั่วร่างกายมีเศษผ้าไหม้ติดตามร่างกาย ใกล้กันพบเศษแกลลอนน้ำมันถูกเพลิงไหม้ตกอยู่