วันที่ 28 พ.ค.2567 เวลา 07.30 น.พ.ต.อ.จิรวัฒน์ ยอดกระโหม ผกก.สภ.แสนภูดาษ พร้อมด้วยพ.ต.ท.พานุรักษ์ เรืองขำ พนักงานสอบสวน สภ.แสนภูดาษ นายรุ่ง ทองเกตุแก้ว นายก อบต.คลองประเวศ เจ้าหน้าที่บริษัทโตโยต้าบ้านโพธิ์ ได้เดินทางไปตรวจสอบอุบัติเหตุด้วยตนเอง บริเวณหน้าปั้มบางจาก ขาเข้าเมือง พบรถยนต์บรรทุกสารเคมี (HYDROCHLORIC ACID 35%) ซึ่งเป็นสารสำหรับผลิตน้ำยาซักผ้าและส่วนผสมของอาหาร ซึ่งมีใบอนุญาตถูกต้อง