เมื่อวันที่ 29 พฤษภาคม 2567 ที่ห้องประชุมชั้น 3 โรงเรียนเทศบาลแหลมฉบัง 3 ตำบลทุ่งสุขลา อำเภอศรีราชา จังหวัดชลบุรี สำนักงานนิคมอุตสาหกรรมแหลมฉบัง โดยนายมานิต อินเมฆ ผู้อำนวยการสำนักงานนิคมอุตสาหกรรมแหลมฉบัง ร่วมกับโรงเรียนเทศบาลแหลมฉบัง 3 จัดโครงการ Eco School ต่อเนื่องเป็นปีที่ 2 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อสร้างความรู้ความเข้าใจในเรื่อง “การรีไซเคิลขยะและการสร้างมูลค่าเพิ่มให้กับขยะ” อีกทั้งเป็นการสร้าง Role Model School นำร่องในการบริหารจัดการขยะ รวมถึงเป็นการสร้างความร่วมมือการสร้างเครือข่ายระหว่างนิคมฯ – โรงเรียน – โรงงานและชุมชนโดยรอบนิคมอุตสาหกรรมฯ โดยมีนางณิชนันทน์ คงรอด รองผู้อำนวยการสถานศึกษา รักษาการในตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษาโรงเรียนเทศบาลแหลมฉบัง 3 พร้อมด้วยผู้บริหาร คณะครู และนักเรียนเข้าร่วมโครงการฯในครั้งนี้