วันที่ 31 พ.ค. 67 ที่ศูนย์ประชุมมหาไถ่ พัทยา ชั้น 4 มูลนิธิพระมหาไถ่เพื่อการพัฒนาคนพิการ จ.ชลบุรี นายวุฒิศักดิ์ เริ่มกิจการ รองนายกเมืองพัทยา ให้เกียรติเป็นประธานเปิดโครงการส่งเสริมและพัฒนาคุณภาพชีวิตคนพิการ โดยมี นายศักดิ์ไชย เจริญอยู่คงรอด ผู้ช่วยเลขานุการนายกเมืองพัทยา หัวหน้าส่วนราชการ ตลอดจนผู้ปกครอง ผู้ดูแลคนพิการ ผู้นำชุมชน อาสาสมัครสาธารณสุขเมืองพัทยา และเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้องเข้ารับร่วมอบรม