วันที่ 31 พฤษภาคม 2567 ที่อาคารอเนกประสงค์พระธรรมมังคลาจารย์ วัดโสธรวราราม วรวิหาร อำเภอเมือง จังหวัดฉะเชิงเทรา พล.ต.เอกอนันต์ เหมะบุตร ผู้บัญชาการกองพลทหารราบที่11 เป็นประธานในพิธีปลงผมนาคโครงการบรรพชาอุปสมบทถวายพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 พร้อมด้วย พระเทพภาวนาวชิรคุณ วิ. เจ้าอาวาสวัดโสธรวราราม วรวิหาร เจ้าคณะจังหวัดฉะเชิงเทรา หัวหน้าส่วนราชการและพุทธศาสนิกชนร่วมพิธีปลงผมนาคที่เข้าร่วมบรรพชาอุปสมบทถวายพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว