เมื่อวันที่ 4 มิ.ย.67 เวลา 10.30 น. ขณะกำลังพล สำนักงานเลขานุการกองทัพเรือ (สลก.ทร.) นำโดย พล.ร.ต.วีรุดม ม่วงจีน เลขานุการกองทัพเรือ ทำกิจกรรมจิตอาสา “เราทำความ ดี ด้วยหัวใจ” เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา สมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี ณ บริเวณวัดอรุณราชวราราม ราชวรมหาวิหาร ถนนวังเดิม แขวงวัดอรุณ เขตบางกอกใหญ่ กรุงเทพมหานคร ได้พบเหตุไกด์นักท่องเที่ยวชาวไทยสูงอายุ (ประมาณ 75 ปี) มีอาการคล้ายจะหมดสติ กำลังพลจิตอาสา สลก.ทร. จึงได้ช่วยปฐมพยาบาลในเบื้องต้น แต่อาการไม่ดีขึ้น และมีอาการอาเจียนอย่างหนัก น.อ.รัชดา ซึ้งถาวร รอง ลก.ทร.