วันที่ 5 มิ.ย.67 ผู้สื่อข่าวรายงานบรรยากาศ วันเลือกสมาชิกวุฒิสภา (สว.) ระดับอำเภอ ณ ที่ว่าการอำเภอบางละมุง จ.ชลบุรี เป็นไปอย่างคุกคักตั้งแต่ช่วงเช้า โดยในเวลา 08.00-09.00 น. ผู้สมัครรับเลือก สว. ได้ทยอยเข้ารายงานตัว หลังวันรับสมัคร 20-24 พฤษภาคม 2567 ที่ผ่านมา กกต.ได้ประกาศรายชื่อผู้สมัคร และให้เบอร์เรียงตามลำดับตัวอักษร ผู้มีชื่ออักษร ก.-ฮ.โดยนับจาก 1-2-3 ไปจนถึงคนสุดท้ายของแต่ละกลุ่มอาชีพ