เมื่อเวลา 05.36 น.วันที่ 6 มิถุนายน 2567 ศูนย์วิทยุหน่วยกู้ภัยสว่างบริบูรณ์ธรรมสถานเมืองพัทยา รับแจ้งอุบัติเหตุรถจักรยานยนต์ชนท้ายรถพ่วง 18 ล้อ มีผู้ได้รับบาดเจ็บสาหัส เหตุเกิด บนถนนสุขุมวิทพัทยากลางมุ่งหน้าพัทยาเหนือ ฝั่งขาเข้าชลบุรี ต.หนองปรือ อ.บางละมุง จ.ชลบุรี หลังรับแจ้งจึงพร้อมด้วยกำลังเจ้าหน้าที่กู้ภัยสว่างสว่างบริบูรณ์ธรรมสถานเมืองพัทยารีบไปตรวจสอบ
ที่เกิดเหตุพบ รถพ่วง 18 ล้อ มีนายธงชัย อายุ 46 ปี เป็นคนขับ ด้านท้ายรถพ่วงพบรถจักรยานยนต์ ยี่ห้อฮอนด้า พีซีเอ็กซ์ สีดำ ได้รับความเสียหายยับเยินมี น.ส.สุกัญญา อายุ 22 ปี ได้รับบาดเจ็บสาหัส มีเลือดไหลออกเต็มใบหน้า ติดคาซากรถจักรยานยนต์ เจ้าหน้าที่กู้ภัยฯจึงปฐมพยาบาลเบื้องต้นก่อนเคลื่อนย้ายส่งโรงพยาบาลอย่างเร่งด่วน