วันที่ 8 มิ.ย.67 มูลนิธิเพื่อนพนักงานบริการ (SWING) โดย นางสาวสุรางค์ จันทร์แย้ม ผู้อำนวยการมูลนิธิเพื่อนพนักงานบริการ (SWING) ได้จัดงานงาน “Pattaya Community Pride 2024” โดยตั้งขบวนพาเหรดกลุ่มคนหลากหลายทางเพศ ที่โรงละครโคลอซเซียม โชว์ พัทยา จ.ชลบุรี ก่อนเคลื่อนขบวนไปตามถนนเทพประสิทธิ์ มุ่งหน้าสู่หาดจอมเทียนไปยังเวทีกลางที่บริเวณโค้งดงตาล เพื่อทำพิธีเปิดงานอย่างเป็นทางการ