วันที่ 28 มิ.ย.66 ที่บริเวณชั้น G ศูนย์การค้าเทอร์มินอล 21 พัทยา จ.ชลบุรี นายปรเมศวร์ งามพิเชษฐ์ นายกเมืองพัทยา นายมานะ ยาประคำ ประธานสภาวัฒนธรรมเมืองพัทยา และ นางศุภาวี บำรุงศักดิ์ วัฒนธรรมจังหวัดชลบุรี ร่วมแถลงข่าวโครงการประกวดวาดภาพทัศนศิลป์ ประจำปี 2566 Pattaya Contest 2023 โดยมีนักเรียน นักศึกษา รวมทั้งประชาชนทั่วไป เข้าร่วมงาน นายมานะ ยาประคำ ประธานสภาวัฒนธรรมเมืองพัทยา เผยว่า สภาวัฒนธรรมเมืองพัทยา ได้รับการสนับสนุนจากเมืองพัทยา จัดกิจกรรมส่งเสริมศักยภาพด้านวัฒนธรรมที่เกี่ยวข้องกับศิลปะเฉพาะด้านสาขาทัศนศิลป์ที่ชาวต่างชาติยอมรับในฝีมือคนไทย