วันนี้ 28 มิ.ย.66 นายปรเมศวร์ งามพิเชษฐ์ นายกเมืองพัทยา นายเกริกชัย พรหมดวง ธนารักษ์พื้นที่จังหวัดชลบุรี และคณะ เดินทางมาตรวจสอบความคืบหน้าการก่อสร้างอาคารที่จอดรถแห่งใหม่ของตลาดเก่าลานโพธิ์ นาเกลือ ซึ่งเป็นแผนตามนโยบาย Neo Pattaya ที่จะใช้ในการรองรับประชาชนและนักท่องเที่ยวที่เดินทางมาจับจ่ายสินค้าที่ตลาดซึ่งงถือเป็นแหล่งจำหน่ายอาหารทะเลสดที่มีชื่อเสียง อาคารดังกล่าวเป็นอาคาร ค.ส.ล.ขนาด 5 ชั้น สามารถจอดรถยนต์ได้จำนวน 239 คัน และรถจักรยานยนต์อีกจำนวน 95 คัน พร้อมด้วยสิ่งอำนวยความสะดวกครบครันทั้งลิฟต์โดยสารขนาดใหญ่ 2 ตัว ห้องน้ำที่จัดไว้ชั้นละ 10 ห้อง รวมทั้งระบบเข้าออกแบบอัจฉริยะที่ผู้ใช้อาคารจะรับบัตรจอดจากตู้สแกนที่มีการบันทึกใบหน้าและทะเบียนรถ ก่อนจะนำรถขึ้นไปจอดตามชั้นที่มีระบบแสดงสีและตัวเลขดิจิตอลแจ้งว่าเหลือพื้นที่อยู่เท่าใด ซึ่งพบว่าการก่อสร้างเป็นไปตามวัตถุประสงค์และมีมาตราฐานที่ดีเยี่ยม