วันที่ 14 ก.ค.66 ที่ห้องประชุม 132 ศาลาว่าการเมืองพัทยา จ.ชลบุรี นายอนันต์ ชูโชติ ประธานกรรมการองค์การบริหารการพัฒนาพื้นที่พิเศษเพื่อการท่องเที่ยวอย่างยั่งยืน พร้อมบอร์ดบริหาร นายสุธารักษ์ สุนทรวิภาต ผู้จัดการสำนักงานพื้นที่พิเศษ 3 หรือ อพท.3 และคณะ ได้เดินทางเข้าพบนายปรเมศวร์ งามพิเชษฐ์ นายกเมืองพัทยา พร้อมคณะผู้บริหารเมืองพัทยา เพื่อพูดคุยหารือแนวทางการทำงานร่วมกันระหว่าง องค์การบริหารการพัฒนาพื้นที่พิเศษเพื่อการท่องเที่ยวอย่างยั่งยืนกับเมืองพัทยา