ที่วัดป่ายุบ กม.1 อ.สัตหีบ จ.ชลบุรี พระปลัดกัณฑ์พัฒน์ ฐานิโย ผู้รักษาการแทนเจ้าอาวาสวัดป่ายุบ เป็นประธานฝ่ายสงฆ์ ในงานมหากุศล ทอดกฐินสามัคคี ประจำปี 2566 โดยมี เรือตรีหญิง จินดา ใจตั้ง ประธานทอดกฐินสามัคคี พร้อมอาจารย์ ดร.ปิย สุดิสุสดี รองประธานฯ คณะกรรมการฯ คณะศิษยานุศิษย์ บูชาธรรม 79 ปี หลวงพ่อธัมมชโย กฐินสามัคคีทั่วไทย 5,000 วัด คณะศิษยานุศิษย์ ตลอดจนผู้มีจิตศรัทธา พ่อค้า แม่ค้า ประชาชน ร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐินสามัคคี มีพระครูเกษมกิตติโสภณ (อาจารย์จ่อย) เจ้าอาวาสวัดสามัคคีบรรพต/อดีตรักษาการเจ้าอาวาสวัดป่ายุบ ร่วมพิธี ในวันนี้ด้วย