วันที่ 5 ธันวาคม 2566 ที่ หอพระไตรปิฎก วัดโสธรวราราม วรวิหาร นางสาวฉัตรประอร นิยม รองผู้ว่าราชการจังหวัดฉะเชิงเทรา เป็นประธานฝ่ายฆราวาส พิธีสวดพระพุทธมนต์ สวดธรรมนิยาม แสดงพระธรรมเทศนา และสวดมาติกา ถวายเป็นประราชกุศล แด่พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิ
พลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร วันชาติ และวันพ่อแห่งชาติ 5 ธันวาคม 2566 โดยมี พระเทพภาวนาวชิรคุณ วิ. เจ้าอาวาสวัดโสธรวราราม วรวิหาร เจ้าคณะจังหวัดฉะเชิงเทรา เป็นประธานฝ่ายสงฆ์ พร้อมด้วย หัวหน้าส่วนราชการ ข้าราชการและพสกนิกรชาวจังหวัดฉะเชิงเทราเข้าร่วมพิธี