ความภาคภูมิใจของจังหวัดจันทบุรี นักศึกษาจาก มหาวิทยาลัยราชภัฎพรรณี เข้าประกวดโครงการโครงการ ซีเอสอาร์ โทเวย์ คอนเทนท์ ปั้น ปลูก คิด(ส์) ปี2 บายโทเวย์กรีนเวย์ ภายใต้หัวข้อนวัตกรรมการจัดการขยะอย่างยั่งยืนซึ่งทีมผู้ชนะเลิศได้แก่ทีม pilleus gang จากมหาวิทยาลัยราชภัฎรำไพพรรณี ในผลงานเพาะเห็ดนางฟ้าจากขี้เลื่อยกิ่งผลไม้เมืองจันท์ ได้รับใบประกาศนียบัตร พร้อมทุนการศึกษา 30,000 บาทและทุนพัฒนาชุมชนมูลค่าถึง 100,000 บาท
อ.ดร. ฉัตรมงคล สีประสงค์ ผู้ช่วยคณบดีคณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี ภาควิชาชีววิทยา มหาวิทยาลัยราชภัฏรำไพพรรณี กล่าวว่า “จังหวัดจันทบุรี เป็นจังหวัดที่มีการทำการเกษตรติดอันดับต้น ๆ ในประเทศไทย สามารถปลูกพืชผลต่าง ๆ ได้หลากหลาย โครงสร้างเศรษฐกิจของจังหวัดจันทบุรี ขึ้นอยู่กับภาคการเกษตรเป็นสำคัญ แต่หลังจากฤดูเก็บเกี่ยวผ่านพ้นไป ปัญหาที่พบมากคือปัญหาการจัดการขยะทางการเกษตร ซึ่งชาวบ้านส่วนใหญ่มักนำมารวมกัน โดยไม่ก่อให้เกิดประโยชน์ใดๆ บางส่วนมีการนำไปกำจัดด้วยการเผา ทำให้เกิดมลพิษในอากาศ และอาจนำไปสู่การเกิดอัคคีภัยได้”
นักศึกษาจากคณะครุศาสตร์ สาขาวิชาชีววิทยา มหาวิทยาลัยราชภัฏรำไพพรรณี ประกอบด้วย นายดนุเดช ใหญ่กระโทก นางสาวนริศรา ช่างเจรจา และนางสาวเพชรลดา ผ่องผุด จึงได้รวมตัวกันในนามของทีม Pilleus gang ส่งโครงงาน “เพาะเห็ดนางฟ้าจากขี้เลื่อยกิ่งผลไม้เมืองจันท์” เข้าประกวดในโครงการ CSR Tollway Contest ปั้น ปลูก คิด(ส์) ปี 2 by Tollway Green Way ปีที่ 2 และได้รับรางวัลชนะเลิศมาในที่สุด