วันที่ 25-26 มกราคม 2567 นายชวลิต พงษ์อดิศักดิ์ ประธานรุ่นหลักสูตรการบริหารจัดการด้านความมั่นคงขั้นสูง (มส.) รุ่นที่ 15 มูลนิธิการจัดการเพื่อความมั่นคง พร้อมด้วย ดร.วรวุฒิ ไชยศร อาจารย์ประจำหลักสูตร ได้นำคณะนักศึกษา มส.15 เดินทางไปทำกิจกรรม CSR ในโครงการ “สร้างฝัน ปันโอกาส วาดอนาคต” ให้แก่น้องๆนักเรียนเด็กดอยชาวเขาเผ่ากะเหรี่ยง ณ โรงเรียนตำรวจตระเวนชายแดนเทคนิคอาสา 1 อ.ท่าสองยาง จ.ตาก พร้อมมอบทุนการศึกษาให้กับเด็กนักเรียนอีก 3 แห่ง ได้แก่ โรงเรียนอนุบาลเจริญวัย อ.แม่ระมาด โรงเรียนแม่อุสุวิทยา อ.ท่าสองยาง และศูนย์การเรียนรู้ชุมชนชาวไทยภูเขาแม่ฟ้าหลวง บ้านผากะเจ้า อำเภอพบพระ จ.ตาก
สำหรับกิจกรรม CSR ณ โรงเรียน ตชด.เทคนิคอาสา 1 ครั้งนี้ นอกจากการมอบทุนการศึกษาจำนวน 400 ทุนแล้ว ยังได้มอบผ้าห่มจำนวน 350 ผืน ตุ๊กตา 300 ตัว ปลากระป๋อง 2,000 ชุด เพื่อเสริมโปรตีนอาหารกลางวันของเด็กนักเรียน ถุงเท้า 300 คู่ บัตตาเลี่ยน 3 ชุด ชุดไฟฟ้า Solar cell 10 ชุด ซึ่งเป็นพลังงานสะอาด ลดโลกร้อนและ Green School รวมทั้งยังได้ปรับปรุงและขยายโรงอาหารเพื่อให้เด็กนักเรียนจำนวน 263 คน มีสถานที่รับประทานกลางวันอย่างยั่งยืน