ร้านนี้ยัง เป็นที่กล่าวขาน ของผู้ที่ได้มาชิม ต่างพากันพูดเป็นเสียงเดียวว่า”อร่อย” ” โดยการันตีจากลูกค้า ที่เดินทางข้ามอำเภอ ข้ามจังหวัดมากิน ก๋วยเตี๋ยวรสเด็ดป. 4 ถึงที่ร้าน “โดยคุณเก่งเจ้าของร้าน ได้เล่าให้ทีมข่าวฟังว่า ร้านของตนเอง จะใช้เป็ดเชอรี่ ในการนำมาทำข้าวหน้าเป็ด ก๋วยเตี๋ยวเป็ด ตนจะไม่ใช้เป็ดไล่ทุ่งเพราะเป็นเป็ดไทย ตัวมันจะเล็กและจะเหนียว โดยเป็ดที่จะใช้ เลี้ยงประมาณ 6-8 เดือน และจะคัดน้ำหนัก ต่อตัวไม่ต่ำกว่า 2กิโล เพราะเนื้อจะมีความนุ่มละมุน เนื้อนุ่มละลาย “ที่ร้านจะมีหลากหลายเมนูโดยเฉพาะเมนูเป็ด มีทั้งเป็ดย่าง เป็ดตุ๋น ข้าวหน้าเป็ด ก๋วยเตี๋ยวเป็ด โดยเฉพาะ เป็ดย่าง จะกรอบนอกนุ่มใน เป็ดตุ๋นก็ละมุนลิ้น ส่วนเลือดเป็ดถ้าได้ชิมแล้วจะต้องกลับมาอีกอย่างแน่นอน โดยการต้มและตุ๋น อบหนังเป็ดจะกรอบ แต่ละครั้งจะใช้เวลาประมาณ 4-6ชั่วโมง โดยจะใช้ยา สมุนไพรจีนในการอบและตุ๋นเป็ด อย่างพิถีพิถัน และจะมีการ ชิมน้ำซุปทุก ๆ1 ชั่วโมงจนกว่าจะได้ รสชาติ สูตรคุณแม่ป.4 “สำหรับเป็ดตุ๋นของที่ร้าน จะเลือกใช้เป็ด เชอรี่ ตัวขนาดพอเหมาะ ไม่เล็กไม่ใหญ่เกินไป เหตุที่เลือกใช้เป็ด เชอรี่ ก็เพราะความมันไม่มากเกินไป ส่วนกลิ่นสาบของเป็ดนั้น จะดับด้วยเครื่องยาจีนที่หาได้ตามท้องตลาดทั่วไป แต่ความพิเศษอยู่ตรงสัดส่วนของเครื่องเทศแต่ละอย่าง ซึ่งเป็นสูตรเฉพาะของทางร้าน ที่ทำให้กลิ่นสาบนั้นเหลือน้อยมากที่สุด